วันนี้ ( 5 ธันวาคม 2566) นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเข้ารับพระทานเกียรติบัตร "พ่อตัวอย่างแห่งชาติ" ประจำปีพุทธศักราช 2566 จากผู้แทนพระองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ณ ศูนย์ประชุมวายุภักษ์ โรงแรมเซ็นทรา บาย เซ็นทาราศูนย์ราชการ และคอนเวนชันเซ็นเตอร์ แจ้งวัฒนะ กรุงเทพมหานคร โดยได้รับการคัดเลือกจากสมาคมผู้อาสาสมัคร ช่วยการศึกษาและคัดเลือกพ่อตัวอย่างแห่งชาติ ได้พิจารณาประวัติมีความเห็นว่าเป็นผู้มีคุณสมบัติถูกต้องครบถ้วนตามมติของคณะกรรมการที่ได้กำหนดไว้
คณะผู้บริหาร ข้าราชการ เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาขอแสดงความยินดีด้วยอย่างยิ่ง
|