วันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 นายแพทย์ทวี ยิ่งสง่า ผู้ช่วยผู้อำนวยการภารกิจด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ (ด้านพัฒนาทรัพยากรบุคคล) คนที่ 1 โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นผู้แทน นำข้าราชการ และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชฯ
เข้าร่วมพิธีสวด พระพุทธมนต์และพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล (ข้าวสารอาหารแห้ง) เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า
โดยจังหวัดนครราชสีมาจัดขึ้น ณ พระวิหารหลวง วัดพระนารายณ์มหาราช วรวิหาร ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
โดยมี นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมาเป็นประธานในพิธี
|