วันที่ 28 กันยายน พ.ศ.2566 โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา พิพิธภัณฑ์หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ที่ชั้น 8 อาคารเฉลิมพระเกียรติ โดยมี หลวงพ่อกัณหา สุขกาโม วัดป่าทรัพย์ทวีธรรมมาราม อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมาเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และมี นายชรินทร์ ทองสุข รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมาเป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมกันนี้มี นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา คณะผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชฯ ร่วมในพิธี
|